ขายที่ดิน 1 ไร่ ติด มอเตอร์เวย์หมายเลข 7(400 ตร.วา ~1,600 ตร.ม.)มอเตอร์เวย์หมายเลข 7

  • ขาย 27,400,000฿

ภาพรวม

  • ที่ดิน
  • ประเภททรัพย์สิน
  • 1 ไร่
  • ขนาดที่ดิน

คำอธิบาย

🏞️ ขายที่ดิน 1 ไร่ ติดมอเตอร์เวย์หมายเลข 7 (400 ตร.วา ≈ 1,600 ตร.ม.)
รหัสทรัพย์: AD2501
ข้อมูลแปลง

  • ขนาด: 1-0-0 ไร่ = 400 ตร.วา (≈ 1,600 ตร.ม.)
  • สภาพ: ขายตามสภาพปัจจุบัน | เอกสารสิทธิ์ พร้อมตรวจสอบ
  • ผังเมือง: แนะนำออก ผมร.1 เพื่อตรวจยืนยันก่อนยื่นงานจริง

ราคา & เงื่อนไข

  • 68,500 บาท/ตร.วาราคารวมโดยประมาณ: 27,400,000 บาท
  • ราคาเฉลี่ย: ~17,125 บาท/ตร.ม.
  • ค่าโอน/ภาษี: ตามตกลง (เสนอ “คนละครึ่ง” ได้)

จุดเด่น (Highlights)

  • ติด มอเตอร์เวย์หมายเลข 7 การเดินทางเข้า–ออกเมืองและต่อ EEC สะดวกมาก
  • ขนาดแปลง กำลังพอดี สำหรับ บ้านเดี่ยวหลังใหญ่ / โฮมออฟฟิศ / วิลล่าพักผ่อน
  • ต้นทุนต่อหน่วย ชัดเจน วางแผนงบปลูกสร้าง–ผลตอบแทนได้ง่าย
  • เหมาะ ถือครองระยะกลาง–ยาว หรือพัฒนาแนวราบตามข้อกำหนดผังเมือง

ผังเมืองรวมกรุงเทพฯ (ข้อมูลสำคัญ)

สีเหลือง (ย.) – ที่อยู่อาศัยหนาแน่นน้อย
เหมาะพัฒนา โครงการแนวราบ: บ้านเดี่ยว / บ้านแฝด / ทาวน์โฮม / โฮมออฟฟิศขนาดย่อม

หมายเหตุ: รายละเอียดปลีกย่อย (เช่น ย.1/ย.2/ย.3, FAR/OSR, ความสูงอาคาร ฯลฯ) ควรยืนยันด้วย ผมร.1 ก่อนยื่นงานจริง

ทำเล & การเดินทาง

(ระยะเชิงเส้นโดยประมาณจากพิกัด 13.731002, 100.721698)

  • The Paseo Mall ลาดกระบัง1.3 กม.
  • ARL สถานีลาดกระบัง (A2)2.9 กม.
  • ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ (อาคารผู้โดยสาร)5.5 กม.
  • สจล. (KMITL)6.3 กม.
  • นิคมอุตสาหกรรมลาดกระบัง8.5 กม.
  • โครงข่ายถนนหลักใกล้แปลง: พัฒนาชนบท 3 – ร่มเกล้า – ลาดกระบัง – ฉลองกรุง – กิ่งแก้ว และ มอเตอร์เวย์ 7 (อินเตอร์เชนจ์ร่มเกล้า/ลาดกระบัง)

ติดต่อ AP Estate Plus

คุณ อภิวัฒน์
LINE: https://lin.ee/Vwe1fRY
โทร: 02-057-7155
ออฟฟิศ: https://maps.app.goo.gl/1whAzNHrYXb8iDGi8

แผนที่

รายละเอียด

Updated on March 4, 2026 at 10:49 pm
  • ราคา ขาย 27,400,000฿
  • ขนาดทรัพย์สิน 1 ไร่
  • เนื้อที่ 1600 ตรม.
  • ประเภททรัพย์สิน ที่ดิน
  • สถานะทรัพย์สิน ขาย

ที่อยู่

  • อำเภอ: ล้าดกระบัง
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

Compare listings

Compare